หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิโอบิโตะ100%ดูที่ความสามาตรของเนตร  (อ่าน 35954 ครั้ง)

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
Re: โทบิโอบิโตะ100%ดูที่ความสามาตรของเนตร
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 20:01:47 »
ผมว่าก็มีโอกาสเป็นไปได้นะครับถึงไม่100%ก็เหอะ ดูจากตอนพิเศษที่พวกคาคาชิไปทำภารกิจทำลายสะพานกันตามจริงแล้วไม่ต้องมีตอนนั้นก็ได้อาจเป็นเพราะว่าผู้เขียนจะแนะนำให้รู้จักโอบิโตะว่าเสียตาข้างไหนไปไรทำนองเนี้ย(หรือมันจะเป็นตอนของคาคาชิจริงๆหว่า) และมาถึงตอนล่าสุดคาคาชิก็ปรากฎตัวออกว่าแล้ว ดูเหมือนว่าผู้เขียนตั้งใจจะให้คาคาชิเจอและอธิบายว่าชายในหน้ากากคือใคร ทั้งๆที่คาคาชิจะมาช่วยนารุโตะนั้นมันไม่น่าจะเป็นไปได้ เพราะพึ่งสู้กับนินจา7ดาบและมาเจอกับพลังสถิตร่างอีก รดับคาคาชิมันไม่ได้จะรับมือไหวอยู่แล้ว นี่เป็นความเห็นส่วนตัวของผม แต่ผมก็ไม่นึกหรอกว่าจะเป็นตัวหรือนิสัยของโอบิโตะหรอกอาจจะเป็นแค่เนตรกับร่างกายมากกว่า แต่ก็มีความเป็นไปได้มากกว่าที่จะเป็นอิซึนะหรือการสร้างตัวละครใหม่ขึ้นมาหนะครับ

อ่านยากจังโว้ย  เพลียใจ
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

aomhamer123

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: โทบิโอบิโตะ100%ดูที่ความสามาตรของเนตร
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 20:14:38 »
ผมว่า น่าจะเป็น มิซึคาเงะ นะ อิอิ *love*

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 20:25:36 »
ที่เอาคาคาชิมาเพราะโทบินี่แหล่ะ อาจจะมาเฉลยว่าเปนตาของใครข้างนั้นอ่ะ

ผมว่าเปนอิซึนะนะ ความคิดผม หรืออาจเปนส่วนหนึ่งของมาดาระ ก้อได้

ที่แน่ๆ ไม่ใช่มิซึคาเงะ ใครคิดว่าเปนมิซึคาเงะ ผมว่าติ้นมาก !

เพราะมิซึคาเงะที่โทบิควบคุมคือพลังสถิตร่าง3หาง แล้วก้อตายไปแล้ว

เปนเพียงการใช้เนตรควบคุมเท่านั้น

Dendoros

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 22:38:17 »
แต่ผมสนใจ อุจิวะ คางามิ นะครับ

บุคคลรุ่นเก่ากว่านั้น คงตายไปหมดแล้ว ดูจากหน้าตาแบบลางๆ อายุโทบิ น่าจะประมาณท่านรุ่น 3

ส่วนความสามารถของตระกูลอุซึมากิ ที่ใช้ในการจำกุมสัตว์หางนั้น ไม่แน่ว่าอาจได้มาเพราะได้เนตรสังสาระครับ

ความสามารถของเซ็นจู ได้มาจาก เซลล์รุ่นที่หนึงครับ

ไม่แน่ว่า อุจิวะ คางามิ อาจจะสืบทอดเจตนารมของ อุจิวะ มาดาระ  และได้เรียนรู้อะไรหลายอย่าง จากมาดาระ

เพราะรุ่น 3 ก็เป็นศิษ ของรุ่น 1 และ 2 ดังนั้น คางามิ อาจได้เรียนรู้อะไรจากมาดาระ ซึ่งอยู่ตระกูลเดียวกันครับ

ในยุคเดียวกันครับ

ส่วน อุจิวะ อิซึนะ น่าจะตายไปแล้ว ฟุงะคุ ก็ตายแล้วครับ ชิซุยก็เช่นกัน โอบิโตะ ยังเด็กเกินไปครับ

ส่วนร่างโคลนของมาดะระ ก็ไม่แน่ครับ เพราะเท็นโซ ยามาโตะ ก็เป็นร่างโคลนที่เกิดจากเซลของรุ่นหนึ่ง

แต่เท่าที่ทราบ ยามาโตะเป็นร่างโคลนคนเดียวที่รอด และนั้นเป็นการทดลอง ของโอโรจิมารุที่สำเร็จเป็นครั้งแรก

และถ้ามีร่างโคลนที่เิกิดจากมาดาระ น่าจะเกิดขึ้นที่หลังนะครับ ซึงถ้าเป็นเช่นนั้น โทบิ ก็ต้องอายุน้อยกว่า ยามาโตะแน่นอนครับ

แต่ดูจากหน้าตาโทบิแก่มากแล้้วครับ

เ้ก้าธรณี

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ศ. 06 ม.ค. 2012 เวลา 17:34:26 »
โอบิโตะ  ไม่มีทางที่จะเป็น โทบิ ไปได้แน่นอน   ฟันธง

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ศ. 06 ม.ค. 2012 เวลา 20:47:49 »
*haha*โทบิคือ โอบิโตะครับ ดูจาก1.ทรงผม  2.ดวงตาคนละข้างกับคาๆชิ  3.อันนี้สำคัญเลยคือ ความสามาตรของเนตรครับ เป็นแบบเดียวกับคาคาชิคือ เกี่ยวกับการข้ามมิติ คาคาชิก็ใช้เนตรด้วยคาถามข้ามมิตรเล็กๆได้ แต่โทบิหรือโอบิโตะนั้นเป็นสายเลือดอุจิวะแท้ๆ จึงทำได้มากกว่าคาๆชิ ที่ไม่ใช่สายเลือดอุจิวะนะครับ

มั่วเเหละ ดวงตามันสามารถ เก็บไว้ได้ คนอื่นอาจจะเอาตาของโอบิโตะมาใส่ก็ได้