หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อาจานไกครับ(ไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องตอนล่าสุดเท่าไหร่ แค่ถามความคิดเห็น)  (อ่าน 13093 ครั้ง)

raijungman

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
คือ โดยส่วนตัวชอบตัวละครตัวนี้อยู้แล้วครับ กับร็อคลี เพราะเป็นตัวที่ไม่ได้ใช้คาถานินจา แต่ใช้ความอดทน พยายามล้วนๆๆ ไม่ได้เก่งหรือขีดจำกัดที่ติดตัวมาตั้งแต่เกิดเหมือนตัวอื่นๆด้วยครับ แต่สงสัยอยู่ว่าตอนสู้กับคิซาเมะ แกไปเอาพลังมาจากไหน แล้วใช้คาถาอันเชิญด้วยโคตรเท่อ่ะ

แล้วเพื่อนๆอ่ะครับ มีตัวละครอะไรที่ชอบๆกันมั่ง แลกเปลี่ยนแสดงความคิดเห็นกันนะครับ หนุกๆๆ

Dendoros

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ไก และ ร้อคลี เป็นนินจา ที่ไม่สามารถรีดเร้นจักระได้เหมือนนินจาทั่วๆไป ดังนั้นเค้าจึงใช้วิธีฝึกฝน การเปิดประตูพลังชีวิต
เพื่อให้จักระไหลออกมาจากร่างได้ การเปิดประตูพลังจักระจะมี ลำดับขั้นเป็นชั้นๆไป แล้วแต่การฝึกฝน ยิ่งระดับสูงก็สามารถ
ใช้พลังได้มหาศาล แต่ข้อเสียคือ ร่างกายต้องรับอาการบาดเจ็บสาหัส ทั้งสองก็เลยต้องฝึกร่างกายให้แข็งแกร่ง
การโจมตีของไก และร็อคลี ไม่ใช่ คาถา แต่เป็นกระบวนท่าแต่อัดแน่นไปด้วยพลังและความเร็วสูง ตอนสู้กับคิซาเมะ ไกเปิดด่านพลังที่7
ใช่ท่า พยัค กลางทิวา รุนแรงถึงขั้นลงไปในน้ำแล้วสามารถแหวกน้ำออกไปด้านข้างได้ อัดคิซาเมะหมัดเดียวจอด แต่พอหยุดพลังก็
นอนนแ่น่นิ่งอย่างที่เห็นนั้นแหละ
555555555555555
 *number1* *number1* *number1* *number1*

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
คือ โดยส่วนตัวชอบตัวละครตัวนี้อยู้แล้วครับ กับร็อคลี เพราะเป็นตัวที่ไม่ได้ใช้คาถานินจา แต่ใช้ความอดทน พยายามล้วนๆๆ ไม่ได้เก่งหรือขีดจำกัดที่ติดตัวมาตั้งแต่เกิดเหมือนตัวอื่นๆด้วยครับ แต่สงสัยอยู่ว่าตอนสู้กับคิซาเมะ แกไปเอาพลังมาจากไหน แล้วใช้คาถาอันเชิญด้วยโคตรเท่อ่ะ

แล้วเพื่อนๆอ่ะครับ มีตัวละครอะไรที่ชอบๆกันมั่ง แลกเปลี่ยนแสดงความคิดเห็นกันนะครับ หนุกๆๆ

เปนนินจาที่มีจักระแต่ไม่ได้ใช้จักระไปในการใช้คาถา(เพราะใช้ไม่ได้)

ก้อเลยใช้จักระไปเสริมกระบวนท่าโดยต้องฝึกฝนร่างกายให้แข็งแกร่ง

แล้วไกก้อไม่ได้ใช้คาถาเชิญ เปนเพียงความกดอากาศแรงดันสูงมว๊ากกกๆๆ

ผมว่านะ การ์ตูนเรื่องนี้(ไม่ได้จะว่านะครับ)

ความก้าวหน้าทางแพทย์(วิชาแพทย์) วิทยาศาสตร์(เยอะแยะ อธิบายไม่หมด) ชีววิทยา(การศึกษาเรื่องเซลล์แล้วนำมาฝังไว้ในตัวเองแล้วทำให้มีความสามารถของคนนั้น-ผ่าตัดตา)

ช่างเหล็ก(ดาวกระจายเยอะมาก ผลิตไวจริงๆ) เคมี(ปรุงยารักษา/พิษ) ฟิสิกส์(คำนวนลม แรง องศา เก่งมากก)

ดูเหมือนเปนการ์ตูนสมัยก่อนแล้วความก้าวหน้าทางวิทยาศาสตรี เทคโนโลยี บางอย่าง สูงกว่าตอนนี้มากกก *hoho* *hoho*

cosmo

• *

เปนนินจาที่มีจักระแต่ไม่ได้ใช้จักระไปในการใช้คาถา(เพราะใช้ไม่ได้)

ก้อเลยใช้จักระไปเสริมกระบวนท่าโดยต้องฝึกฝนร่างกายให้แข็งแกร่ง

แล้วไกก้อไม่ได้ใช้คาถาเชิญ เปนเพียงความกดอากาศแรงดันสูงมว๊ากกกๆๆ

ผมว่านะ การ์ตูนเรื่องนี้(ไม่ได้จะว่านะครับ)

ความก้าวหน้าทางแพทย์(วิชาแพทย์) วิทยาศาสตร์(เยอะแยะ อธิบายไม่หมด) ชีววิทยา(การศึกษาเรื่องเซลล์แล้วนำมาฝังไว้ในตัวเองแล้วทำให้มีความสามารถของคนนั้น-ผ่าตัดตา)

ช่างเหล็ก(ดาวกระจายเยอะมาก ผลิตไวจริงๆ) เคมี(ปรุงยารักษา/พิษ) ฟิสิกส์(คำนวนลม แรง องศา เก่งมากก)

ดูเหมือนเปนการ์ตูนสมัยก่อนแล้วความก้าวหน้าทางวิทยาศาสตรี เทคโนโลยี บางอย่าง สูงกว่าตอนนี้มากกก *hoho* *hoho*
ไกมีคาถาเชิยเต่าไงครับ

obito

• *
เฉพาะ ร็อค ลี นี่ครับ ที่ไม่สามารถใช้จักระและคาถานินจา

pockpack.rcatu

• *
โมโตะ ไก สามารถใช้คาถานินจาได้ครับ แต่การต่อสู้ของไก เป็นรูปแบบเฉพาะที่ไม่จำเป็นต้องใช้จักระเลย (กระบวนท่า) ถึงจะเหน็ดเหนื่อยแต่ก็ได้เปรียบในหลายๆด้านครับ

ส่วน ร็อค ลี ไม่สามารถใช้ได้ ถ้าเปรียบก็คงคล้ายๆกับ ปืนที่ไม่มีกระสุน แต่ถ้าลองเอาปืนกระบอกนั้นทุบหัวสักแอ๊ก ก็เจ็บนะครับ ; )

semon7

• *
ใครบอกไกใช้คาถานินจาไม่ได้ เลิกอ่านและไปทำอ่างอื่นเถอะ ร๊อค รี คนเดียวที่ใช้ไม่ได้

ถ้าไกใช้ไม่ได้ มันจะใช้คาถาอัญเชิญได้ไง

raijungman

• *
ใช่ครับ ตาไกแกใช้คาถาอันเชิญได้ อันเชิญเต่าอะไรก็ไม่รู้มา อันเชิญมาเพื่อ....  *dontknow* แค่เหยียบแล้วก็ไม่ได้ใช้สู้ด้วย

เรื่องด้านประตูพลังทั้งแปดที่แกเปิดผมพอรู้แล้วคับ แต่อยากรู้ว่าแกเก่งมาจากไหน

แบบไปฝึกมาจากไหนอ่ะครับ เห็นตอนที่คิซาเมะโดนแกอัด ตาฉลามแกบอกว่า นินจาอย่างคุณก็สุกซ่อนพลังไว้ แต่คุณคงจำผมไม่ได้ อะไรประมาณนี้มั่ง

แล้วอีกอย่างด้านประตูแต่ล่ะด้านกว่าจะเปิดได้ ซึ่งไม่ใชใครก็เปิดได้ไม่ใช่หรอครับ

ช่วยกันชี้แจงเสนอความคิดเห็น ผิดถูกไม่ว่า แฟนการ์ตูนมาหนุกกันครับ

ปล. ยังไม่มีใครบอกผมเลยว่าชอบตัวไรมั่ง ด้วยส่วนตัวอ่ะครับ *hoho*

Dendoros

• *
ผมชอบ เซ็ทซุ  คร้าาาบ  *number1*

เดี๋ยวโผล่ ตรงโน้นที ตรงนี้ที   *great* *great*

ไม่มีข้อจำกัดรึไงน้าาา วิชาของเค้า  *hoho* *hoho* *hoho*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ชอบ รุ่นที่ 4 ครับ  *great*

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ใครบอกไกใช้คาถานินจาไม่ได้ เลิกอ่านและไปทำอ่างอื่นเถอะ ร๊อค รี คนเดียวที่ใช้ไม่ได้

ถ้าไกใช้ไม่ได้ มันจะใช้คาถาอัญเชิญได้ไง

เห้ย ผมลืมอาจารเต่าไปเลยนะเนี่ย ว้าว ๆๆๆ

โทดที ๆ ครับ พลาดได้ไง  *dead* *dead*

แต่ก้อเหนแต่แกใช้กระบวนท่าอยุ่ดีล่ะครับ  *shock* *shock*

nijiao

• *

เห้ย ผมลืมอาจารเต่าไปเลยนะเนี่ย ว้าว ๆๆๆ

โทดที ๆ ครับ พลาดได้ไง  *dead* *dead*

แต่ก้อเหนแต่แกใช้กระบวนท่าอยุ่ดีล่ะครับ  *shock* *shock*

ยังไงก็ตาม ไกก็เก่งอยู่ดีละครับ(ในความคิดผม)

raijungman

• *
การ์ตูนเรื่องนี้เป็นการ์ตูนที่แต่ล่ะตัว มีความสามารถหลากหลายมากเลยนะครับ

gayasith

• *
ไกกับคาคาชิคัยเก่งกว่ากันงิ *shock*