หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โลงศพที่ 3 ตอนโอโรจิรุมาอัญเชิญมาสู้กับรุ่นที่ 3 คิดว่าเป็นใคร  (อ่าน 16354 ครั้ง)

ongart5528

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ตอนแรกผมคิดว่าเป็นรุ่น 4 แต่คาถาสัมพเวสีคืนชีพใช้กับคนที่ใช้และคนที่โดนคาถาปิดผนึกซาดอสูรไม่ได้
ผมเลยมานึกดูว่ามันน่าเป็นใคร
เพื่อนๆคิดว่าเป็นใครครับ

cosmo

• *
ตอนนี้คิดว่าอาจจะเป็นมาดาระก็ได้ เพราะคาบูโตะกับโอโรจิมารุมันน่าจะทดลองมาด้วยกัน  *attack*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ต้องไปหาคนที่เเปล ภาษาญี่ปุ่นเป็น มาเเปล โลงที่ 3

pockpack.rcatu

• *
เขาเฉลยในการ์ตูนไปแล้วนี่ครับว่าเป็นรุ่น ๔ - -

massmasher

• *
ตอนแรกผมก็คิดว่าเป็นมาดาระ แต่พอลองกลับไปดูอีกที คิดว่าน่าจะเป็นรุ่น 4 ครับ เพราะแต่ละโลงจะมีเลขกำกับอยู่ น่าจะเป็นลำดับของโฮคาเงะแต่ละรุ่น โลงที่หนึ่ง กับโลงที่สอง มีเลขหนึ่งเลขสอง กำกับอยู่ที่หน้าโลง ส่วนโลงที่สามกำลังจะขึ้นมาแต่โดนสกัดไปนั้น มีตัวเลข 4 กำกับอยู่หน้าโลงครับ

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
บอกเลยไม่ใช่รุ่น 4 แน่นอน .... รุ่น 4 ใช้คาถาผนึกซากไปแล้วรุ่นที่ 3 ก็บอกไม่มีทางที่จะเอารุ่น 4 กลับมา
เพราะรุ่น4 ถูกผนึกเอาไว้ในคาถาของเทพมรณะคนที่ถูกผนึกจะต้องอยู่ในโลกของเทพมรณะคือไม่ได้เกิดอะไรประมาณนี้ ซึ้งนั้นก็คือ
รุ่นที่ 4 ตายแต่ก็ไม่ได้ไปในโลกของคนตายแต่ไปอยู่ในโลกของคาถาเทพมรณะ

massmasher

• *
บอกเลยไม่ใช่รุ่น 4 แน่นอน .... รุ่น 4 ใช้คาถาผนึกซากไปแล้วรุ่นที่ 3 ก็บอกไม่มีทางที่จะเอารุ่น 4 กลับมา
เพราะรุ่น4 ถูกผนึกเอาไว้ในคาถาของเทพมรณะคนที่ถูกผนึกจะต้องอยู่ในโลกของเทพมรณะคือไม่ได้เกิดอะไรประมาณนี้ ซึ้งนั้นก็คือ
รุ่นที่ 4 ตายแต่ก็ไม่ได้ไปในโลกของคนตายแต่ไปอยู่ในโลกของคาถาเทพมรณะ

http://image.ohozaa.com/i/ccb/8j113.png อ้างอิงจากหน้านี้นะครับ เป็นรุ่นสี่จริงๆ แต่ที่โอโรจิมารุมันอัญเชิญไม่สำเร็จไม่ได้เป็นเพราะถูกโฮคาเงะรุ่นสามสกัดเอาไว้ แต่ถูกเทพมรณะยึดร่างกลับคืนไปครับ ทำให้การอัญเชิญไม่สำเร็จตามสมมติฐานของความคิดเห็นด้านบนครับ

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]

เพลียใจ  เคยมีการถกเถียงเรื่องกันแล้วนะคับ  ไปหาอ่านดูกระทู้เก่าๆ

แต่รุ่น4 โดนเทพมรณะกินไปก้อส่วนหนึ่ง  แต่ยังมีเหลืออยุ่ในคาถาผนึกในตัวนารูโตะด้วยอีกส่วนหนึ่ง

ที่เหลือคิดต่อเองเองคับ  ผมก้อบอกได้แค่นี้
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

benzx5

• *
รุ่น 4 ไง ต้องให้พี่อธิบายกี่รอบเนี่ยไอ้น้อง

แต่มันอัญเชิญไม่สำเร็จเพราะ รุ่น4มันโดนเทพอสูรเอาวิญญาณไปแล้ว

ไปดูตอนที่ ไปอ่านตอนที่ 520 นะ แล้วเอ็งจะหายสงสัย

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ไปอ่านให้ทั่วใหม่ครับ

เรื่องนี้เค้าเถียงกันมาผ่านไปจะเดือนละ

520 คาบูโตะบอกว่าโอโรจะเชิญรุ่น4มา แต่ไม่สำเร็จ

ในมังงะ ไม่มีโลงที่3 อนิเม มีโลงที่ 3

จบ !!

ongart5528

• *
เอ่อโทษนะครับที่หัวข้อไม่เคลียร์  ผมหมายถึงในอนิเมะครับ  เพื่อนๆนะคิดว่าเป็นใคร

มันไม่เหมือนกันหรอ .. ที่ผมคิดผิดเพราะคิดว่าคาบูโตะมันจะโง่ขนานนี้แต่ยังไงใครก็รุ่น 3 กับ 4 มาไม่ได้แน่นอน แต่ถ้า 1-2 อาจไม่แน่
เพราะตอนที่ถูกรุ่น 3 สะกดไม่ใช่รุ่นที่ 1 -2 ตัวจริง คนที่มาสู้กับ มาดาระอาจเป็นรุ่น 1 ก็ได้อาจจะมีคนเชิญมาหรือ มาจากสร้อยคอของรุ่นที่ 1

เดียวก่อนครับ .... ดูหัวข้อดี ๆ โอโรชิมารุอันเชิญมานั้นมันตอนภาคแรกไม่ใช่ภาค โทบินะครับ ผมก็ลืมดูไปสนิทเลย
ตามหัวข้อ คิดว่ารุ่นที่ 4 เพราะโอโรชิมารุยังไม่เคยเห็นวิชาเทพมรณะ แน่นอนถึงรุ่นที่ 3 ไม่ได้ใช้มีดหยุดโลงไว้ได้ต่อให้ไม่หยุด
ก็เชิญมาไม่ได้อยู่ดี

bigkung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผมคิดว่ารุ่น 4 อะแหละครับ แต่ไม่สารถเรียกออกมาได้ เพราะวิญญาณถูกผนึกเอาไว้ ไม่ได้อยู่ในโลกแห่งความตายเหมือนคนตายปกติ

kampagank

• *
รุ่น 4 สัสสสสสสสส  กาก นุบ

โง่หลายยยยยยยยยย

อัญเขิญมา ครึงโรง เเล้วก็ หายลงไปใต้หลังคา