หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โซลดิ๊ก vs เงามายา คิดไง ใครจะชนะ  (อ่าน 67561 ครั้ง)

sunnn

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
โซลดิ๊ก vs เงามายา คิดไง ใครจะชนะ
« เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 01:00:59 »
หลักๆก็ ซิลเวอร์ เซโน่ อิรุมิ
เจอกับ คุโร่โร่ ฟิงค์ เฟตัน

ผมว่าคุโร่โร่ ซิลเวอร์ เซโน่ พอๆกัน
อิรุมิรองลงมา
ฟิงค์ เฟตัน คงอ่อนสุดในนี้

dear

• *
Re: โซลดิ๊ก vs เงามายา คิดไง ใครจะชนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 01:01:20 »
ถ้าจัดตามนี้โซลดิ๊กชนะขาด

mask

• *
Re: โซลดิ๊ก vs เงามายา คิดไง ใครจะชนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 01:01:53 »
แต่ถ้ามี handicap แบบทั้งแก๊งรุม โซลดิ๊กก็มีร้อง

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 09:39:21 »
แต่ถ้ามี handicap แบบทั้งแก๊งรุม โซลดิ๊กก็มีร้อง

ถ้าเอาโซลดิ๊กทั้งตระกูล VS แมงมุมทั้งแก๊ง ผมว่าโซลดิ๊กชนะขนาด แค่ทวดคิรัว ก็เก่งพอๆกับประธานแล้วอ่ะ โหดมว๊ากกกกกกก

HunterX_nai

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 19 ธ.ค. 2011 เวลา 20:08:17 »

ถ้าเอาโซลดิ๊กทั้งตระกูล VS แมงมุมทั้งแก๊ง ผมว่าโซลดิ๊กชนะขนาด แค่ทวดคิรัว ก็เก่งพอๆกับประธานแล้วอ่ะ โหดมว๊ากกกกกกก

ทวดคิว สู้ตอนไหนหรอครับ อยากรู้ๆๆๆ *great*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 10:17:43 »
มันยังไม่มีฉากสู้คะ แต่ส่วนตัวเราก็คิดว่าเก่ง
เพราะเหมือนว่ายิ่งอายุยืนแสดงว่าเน็นต้องแข็งแกร่งด้วย อะไรประมาณนี้
ทวดคิัรัวร์ก็ 100+ อ่ะคะ รุ่นๆเดียวกับประธาน (หรือเด็กกว่าประธานด้วย ไม่แน่ใจ)

HelloWeeN

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 13:30:41 »
ผมว่าถ้าจะจัดทั้งหมด ละก็ เดาไม่ออกจริงแต่สำหรับผม จากความคิดเห็นนะ ผมว่าโซลดิ๊กหลักก็น่าจะ มี ทวดคิรับ ปู่คิรัว พ่อคิรัว พี่คิรัว ที่พอสู้ได้นะ น้องสาวคิรับถ้าผมจำไม่ผิดไปเข้ากะแมงมุมอะเป่า จาการดูนี่เคยมีการต่อสู้ หัวหน้ากะปู่กับพ่อคิรัวมาแล้ว ก็ยังไม่ได้ผลสรุป ถ้าทวดคิรัวมาก็เค้าจะเก่งกว่าปู้อีกนะถ้าตามยศแล้ว ส่วนแมงมุมผมว่าถ้าไม่มีฮิโซกะ ก็เฟตันเนี่ยแหละเก่งรองจากหัวนะผมรู้สึกว่ายังงั้น

ทวดคิรัว น่าจะ สู้กับหัวหน้าแมงมุมแบบ 1-1 ได้นะ
ปู่คิรัว  น่าจะสู้กับ เฟตัน +ฟิงได้
พ่อ น่าจะจัดได้ราว 3 คน
พี่คิรัวก็น่าจะจัดได้ 2-3 คน

แต่แมงมุมมันก็มีเยอะกว่าอ่า

ปลความคิดเห็นนะถ้าอิงการ์ตูนเราว่าไม่รู้อะคงมันน่าดู แต่ถ้าไม่มีคนจ้างโซลดิ๊กก็ไม่สู้เพราะมันไม่ได้เงินปู่เคยบอกแล้วว่า ถ้าไม่มีผู้ว่าจ้างก็ไม่สู้หรอก ไม่ยอมเหนื่อยฟรี ส่วน แมงมุม ก็คงไม่เสี่ยงเหมือนกันแหละ

panndora

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 14:17:43 »
ตอนที่ซิลเวอร์กับเซโน่ไปทำงานให้พวกมาเฟีย คุโรโร่ก็แทบแย่อ่ะคะ *hoho*

HelloWeeN

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 14:58:00 »
น้านสิ เดาไม่ออกเลยมันมากเรื่องนี้

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 29 ธ.ค. 2011 เวลา 03:39:22 »
แต่ที่แน่ๆ น้องสาวคิรัว หรือพี่หละ มะแน่ใจ ที่ใช้ความสามรถกระดาษ ที่เข้าไปแทน ฮิโซะกะ เข้าไปนี่ อ่อนสุดในแมงมุมอะ

ผมว่าการย์ตูนเรื่องนี้ ไครสู้กับไคร(ตัวหลักๆ นะ) เดาผลแพ้ชนะยาก เลยแหละ แต่ถ้าแมงมุมมีฮิโซกะ ผมเชียร์แมงมุมนะ อิอิ

เพราะ หลังๆนี่ ฮิโซกะ โชว์เทพ มากมายยย

Naracu

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 21 ม.ค. 2012 เวลา 00:06:37 »
ปู่คิรัว ระดับที่เนเทโร่ยอมรับ คงเองคุโรโร่อยู่ แต่ที่ไป 2 ในตอนนั้น ตระกูลนี้เขา(น่าจะ)เอาชัวร์เข้าไว้

ลูฟี่น้ำ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 21 ม.ค. 2012 เวลา 00:19:07 »
ตอนที่ซิลเวอร์กับเซโน่ไปทำงานให้พวกมาเฟีย คุโรโร่ก็แทบแย่อ่ะคะ *hoho*
กระอักก็จริง แต่นั้นมันรุมนะ

ซิลเวอร์ยังบอกเลย ว่าหลบการโจมตีของพ่อมันได้เฉียดฉิว แต่ไม่เปิดช่องว่างให้มันโจมตีเลย

แต่ตัวๆน่าจะเอาการอยู่

ลูฟี่น้ำ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 21 ม.ค. 2012 เวลา 00:21:24 »
จำได้มั้ย ซิลเวอร์มันบอกคนในตระกูลว่า ห้ามยุ่งกับเงามายาเด็ดขาด

แบบว่ากว่าจะฆ่าได้ แทบแย่ไม่คุ้มเลย

อยากรู้ว่าที่โดนฆ่าไปเป็นใคร และทำไมเงามายาไม่แก้แค้นให้

ตอนอุโบยังตามหาคุราปิก้าเลย

panndora

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 21 ม.ค. 2012 เวลา 14:09:11 »
ซิลเวอร์ยังบอกเลย ว่าหลบการโจมตีของพ่อมันได้เฉียดฉิว แต่ไม่เปิดช่องว่างให้มันโจมตีเลย
ไม่ใช่คะ ประเด็นที่เราเม้นท์แบบนั้นมันอยู่ที่ คุโรโร่ซึ่งเก่งที่สุดในเงามายายังแย่ขนาดนั้น
แล้วบ้านโซลดิก ยังเหลือปู่ทวด อิรูมิ ที่มีฝีมือสูงๆอีก ส่วนเงามายาขนาดเฟย์ตันว่าเจ๋งๆตอนหวดกับ
มดหัวหน้าหน่วยยังป้อแป้เลยแต่ซิลเวอร์หมัดเดียวตูม!! จมดินไปเลย(ถึงจะต่อยทีเผลอก็เถอะ)
รวมคิรัวร์ตอนปัจจุบันเข้าไปด้วยอีก โอ๊ะ ส่วนตัวเราว่าคนละขั้นเลยคะ
ก็คำถามเขาถามว่าโซลดิ๊กกับเงามายา สามต่อสาม ก็ต้องเป็นการยกพวกตีกันสิคะงั้นน่าจะรุมได้นะ ^^
ถ้าถามว่าคุโรโร่กับเซโน่ตัวๆ หรือคุโรโร่กับซิลเวอร์ตัวๆโอเคแบบนี้พอจะคอมเม้นท์ยากหน่อยคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 21 ม.ค. 2012 เวลา 14:11:43 โดย panndora »

ลูฟี่น้ำ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 22 ม.ค. 2012 เวลา 00:10:53 »
ไม่ใช่คะ ประเด็นที่เราเม้นท์แบบนั้นมันอยู่ที่ คุโรโร่ซึ่งเก่งที่สุดในเงามายายังแย่ขนาดนั้น
แล้วบ้านโซลดิก ยังเหลือปู่ทวด อิรูมิ ที่มีฝีมือสูงๆอีก ส่วนเงามายาขนาดเฟย์ตันว่าเจ๋งๆตอนหวดกับ
มดหัวหน้าหน่วยยังป้อแป้เลยแต่ซิลเวอร์หมัดเดียวตูม!! จมดินไปเลย(ถึงจะต่อยทีเผลอก็เถอะ)
รวมคิรัวร์ตอนปัจจุบันเข้าไปด้วยอีก โอ๊ะ ส่วนตัวเราว่าคนละขั้นเลยคะ
ก็คำถามเขาถามว่าโซลดิ๊กกับเงามายา สามต่อสาม ก็ต้องเป็นการยกพวกตีกันสิคะงั้นน่าจะรุมได้นะ ^^
ถ้าถามว่าคุโรโร่กับเซโน่ตัวๆ หรือคุโรโร่กับซิลเวอร์ตัวๆโอเคแบบนี้พอจะคอมเม้นท์ยากหน่อยคะ

ถ้าตะลุมบอนจริงๆ พวกเงามายาเยอะกว่านะ และคิรัวร์ตอนปัจจุบันยังไม่น่าจะสู้กับพวกระดับอิรุมิได้หรอก

ส่วนคุโรโร่มันเก่งมากนะ เราว่า ที่โดนรุมแล้วมันกระอัก เพราะมันกะจะจับเป็นอะ มันไม่ได้กะจะฆ่า ถ้าแบบเอากันให้ตาย มันคงง่ายกว่านี้

โซลดิ๊กก็เก่งโคตรๆนะ เราว่า แต่ดูที่พ่อมันเตือนคนในครอบครัวว่าห้ามยุ่ง

เพราะมันไปยุ่งแล้วไม่คุ้มไง คือขนาดพ่อมันไปฆ่ามา คงแบบไม่ได้ฆ่าได้ง่ายๆ

ก็ไม่รู้ว่ามันฆ่าใครอะนะ และมันเก่งแค่ไหน แต่เรื่องมันไม่พูดถึงเลยว่าตัวนั้นมีความสำคัญแค่ไหนอะ