หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครว่า ซาโบตาย จิงๆไม่ได้ตายนะ อีกซักพักจะโผล่ออกมาเจอกับลูฟี่แล้วว สาบานน  (อ่าน 52128 ครั้ง)

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
กลับไปดูกันนะ  ตอนที่ ดราก้อนโทไปหาอิวานคอฟ  จะมีคนๆนึงที่ยืนอยุ่ใกล้ๆดราก้อน  ผมว่าไอนี่มีลักษณะคล้ายๆซาโบ นะ ทรงผม  ลูกตา  รอยยิ้ม   *dontknow* *dontknow* *dontknow* เดาเต็มๆ
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

tick_2011

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ก้ใกล้ๆแร้ววล่ะ ก้นี่มากลางๆเรื่องแระนะ อะไรก้เกิดขึ้นได้ถ้ามาโลกใหม่

oatnicky

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ฮะแหมฮะแหม ถ้าโดนช่วยก็ต้องอยุ่กะดราก้อน ไม่เก่งไม่ฉลาดให้มันรู้ไป ขนาดโรบิ้นนะ ดูโรบิ้นเสะะะ *lulla* *lulla*

kung2577

• *
ไม่ตายหลอ ขนาดเอซ ที่ไม่มีใครคิดว่าจะตาย ยังตายเลยนา
แต่ก้อไม่ใช่ว่าจะไม่เชื่อ ผมขอรอดูต่อไปละกันนะครับ แค่ความเห็นส่วนตัว

EdisonThailand

• *
 *attack*ซาโบ ก็คืออ หมอศัลยกรรมทราฟัลก้าลอว์ ไงหล่ะครับ
ข้อสังเกตุคือ 1.เค้าโครงหน้าคล้ายกัน
2.ช่วยรักษาลูฟี่ตอนสงครามใหญ่ ทั้งที่ขึ้นชื่อว่าเป็นหมอที่ไม่ค่อยจะยอมรักษาไครง่ายๆ
3.หน้าตาตอนที่รักษาลูฟี่อยู่นั้น มีความรู้สึกเหมือนผูกพันกันมาก่อน

ประมาณนี้ครับ

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
*attack*ซาโบ ก็คืออ หมอศัลยกรรมทราฟัลก้าลอว์ ไงหล่ะครับ
ข้อสังเกตุคือ 1.เค้าโครงหน้าคล้ายกัน
2.ช่วยรักษาลูฟี่ตอนสงครามใหญ่ ทั้งที่ขึ้นชื่อว่าเป็นหมอที่ไม่ค่อยจะยอมรักษาไครง่ายๆ
3.หน้าตาตอนที่รักษาลูฟี่อยู่นั้น มีความรู้สึกเหมือนผูกพันกันมาก่อน

ประมาณนี้ครับ

ลอว์ เกิดวันที่ 6 ตุลาคม ซาโบ้ เกิด 20 มีนาคม คนละคนกันแน่นอนครับ

SpiRiT-Ice

• *
ทำไมมีคนสงสัยเยอะจังเรื่อง ลอว์ เป็น ซาโบะ โดยส่วนตัวแล้วการ์ตูนน่าจะทุกเรื่องเลยก็ว่าได้ที่ จะคงรูปลักษณ์หน้าตาทรงผมและเสื้อผ้าตัวละครไว้เสมอไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น แล้ว ลอว์ หน้าก็ไม่เหมือน ซาโบะเลยซักนิดชุดก็ไม่เหมือนกัน พวกที่สงสัยลองคิดดูว่าตัวละครในการ์ตูนทั้งหมดที่อ่านเนี่ย ชอบเปลี่ยนรูปลักษณ์หน้าตาทรงผมและเสื้อผ้าตัวละครเสมอๆหรอ(อาจจะมีเปลี่ยนบางแต่ก็จะไม่แตกต่างเดิมแน่นอน)

สำหรับผมการ์ตูนทุกเรื่องจะทำให้ เสื้อผ้าและทรงผม คือสิ่งที่ไม่สามารถทำลายต่อให้เป็นอาวุธหรือวิชาที่สุดยอดที่สุดในเรื่องก็ตาม

im4gine_32

• *
หน้าตาตอนที่รักษาลูฟี่อยู่นั้น มีความรู้สึกเหมือนผูกพันกันมาก่อน

อันนี้เรารู้สึกเหมือนมันสะใจมากกว่าตอนที่บอกว่าไม่มีแรงจะร้องอะ  *rip*
เราว่าไม่ใช่ลอว์นะ ลอว์ยังพูดเลยว่า ดี คงจะทำเรื่องยุ่งอีกแน่ๆอะไรประมาณนั้น
แล้วก็ซาโบฟันหลอด้วย 5555555

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *

SpiRiT-Ice

• *
อ่า.... เห็นสปอยภาพนี้แล้วปลื้มสุด *glad* *glad* *glad* เห็นไหมๆ การ์ตูนจะคงรูปลักษณ์ของตัวละครไว้เสมอ

setokung

• *
 *haha*

ก็เหนมีคนบอกเยอะเหมือนกันนะครับ ว่า ซาโบ ไม่ตาย ส่วนมากบอกอยุ่กับดราก้อนทั้งนั้นเลย

ไงก็ได้ มีก็ดีไป อยากเห็นเหมือนกันว่าจะเก่งขนาดไหน ฮ่าๆๆ

yoyomumu

• *
ผมว่า ซาโบ ตายชัวร์ ไม่เชื่อไปอ่านดูตอนนที่877 ถูกเผามังกรฟ้าซ่ะไม่เหลื่อซากก *damage* *damage* *damage*

oatnicky

• *
แล้วก็มีตอนที่มีเงื่อนงำของดราก้อนครับ  *glad* ตอนที่ดราก้อนไปเกาะที่โซโลตอนเด็กอยู่  *hoho* ที่เห็นว่าช่วยชีวิตคนจากทะเลได้ อาการสาหัสมากครับ ลองไปดูๆนะ เผื่อจะคิดได้อีกแง่หนึ่ง แต่ว่า ประเด็นนี้เค้ายกถกเถียงกันไปแล้วนะครับ บางคนก็ว่าตาย บางคนก็ว่าดราก้อนช่วย แต่ผมว่าไม่ตายหรอกนะ เพราะ ส่วนใหญ่ใน เรื่องนี้ มักจะต้อง มีเงื่อนงำเสมอ  *้ั์smoking* ซึ่ง ที่คณะปฏิวัติช่วยคนเจ็บได้นั้น มันไม่มีใครในท้องเรื่องในตอนนั้น ให้เห็นว่า จมทะเล นอกจาก ซาโบ  *hoho*  *hoho*  *hoho* คห ส่วนตัว น๊จ๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 22:37:22 โดย oatnicky »

tg888

• *
ถ้าซาโบยังไม่ตายจริงๆขอให้จับมาเข้ากลุ่มซะเลย คงดีไม่ใช่น้อย............

ArtNut

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ซาโบยังไม่ตายแน่นอนค่ะ คนที่ดราก้อนช่วยไว้จะเป็นใครไปได้ เพราะในเรื่องตอนนั้นก็มีตัวเด่นยุไม่เยอะ จะบอกว่าเป็นเด็กคนหนึ่งซึ่งยุในเมืองนั้น แล้วจะเขียนเพื่ออะไร ไม่ได้สื่อไรเลย ถ้าเป็นเด็กคนหนึ่งในเกาะนั้นจริงจะพูดตอนไหนก็ได้ แต่มันชัดเจนมากเพราะในเรื่องตัวละครก็เด่นชัดยุแล้ว ตัดประเด็นเด็กคนหนึ่งไปได้เลย เพราะถ้าเราเขียนการ์ตูน เราจะไม่เขียนให้เปื่องดินสอเลย บอกตอนไหนก็ได้ เหมือนลูกเรือหนวดขาวจำเป็นต้องบอกที่มาทุกคนหรือป่าว แค่บอกว่ามีพลังยังไง ยุหน่วยไหนแค่นั้น ยกเว้นคนที่สำคัญจริงๆ ตอนนั้นก็มีแค่ซาโบที่โดนยิงเรือพัง มันเป็นเซนง่ายๆที่จานโอดะพยามจะบอกนะว่า มีเด็กคนหนึ่งนะ ดราก้อนช่วยไว้ จะเป็นซาโบหรือป่าวเอ่ย แต่เราก็รู้ว่ามันใช่ รองคิดดูนะ เพื่อนร่วมสาบาน3คนตายไป1และลูฟี่ก็คิดว่าตายไป2แต่ยุๆได้เจอซาโบขึ้นมา ความรู้สึกที่เสียเอสไป มันจะยังพอทดแทนกันได้