หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครว่า ซาโบตาย จิงๆไม่ได้ตายนะ อีกซักพักจะโผล่ออกมาเจอกับลูฟี่แล้วว สาบานน  (อ่าน 52411 ครั้ง)

tick_2011

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ใครว่า ซาโบตาย จิงๆไม่ได้ตายนะ อีกซักพักจะโผล่ออกมาเจอกับลูฟี่แล้วว สาบานน

blackboytong

• *
มีหลักฐานอะไรรึปล่าวครับ ถ้าไม่มีพูดลอยๆงี้ระวังหน้าแตกเอานาครับ *shock*

Snack_Eye

• *
  • เอลโทล [ทัณฑ์เทพ]

panndora

• บุคคลทั่วไป
รอดูกันไป ว่าแต่ว่าซักพักที่ว่านี่นานมั้ยคะ ^^

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
มาแบบนี้ ผมกลับขำมากกว่าเครียดนะครับ 5555555+

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

tee003

• *
ยังไม่ตาย อะ ซาโบะ นะ น่าจะถูก ดร้ากอน ช่วยไว้ ต้องลองไปอ่าน (หนังสือการ์ตูน) ประมานเล่มที่ 58 59 60 อะ เล้วจะคิดเหมือนกัน ว่า ซาโบะ ยังไม่ตาย  *haha*

oatnicky

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ตอนที่ 596 จำได้ว่า อ.โอดะ วาดภาพซาโบตอนโตไว้ด้วยครับ ดูกันหน้าตาเป็นยังไง เผื่อมันออกมาจะได้เข้าเคร้ามั่ง *hoho*

tick_2011

• *
พ้นเกาะเงือกไปก้จะเจอแร้วกะซาโบตอนโต อันนี้รับประกัน ไม่เจอให้มาด่าเรย 5555

oatnicky

• *
เอาจริงเลยหน่า ถ้าเกิด ออกเกาะเงือกตอนนึงปุ๊บ พออีกตอนไม่เจอซาโบ ขอติเลยนะครับไม่ด่าละกัน ไม่ใช่ไม่เชื่อ แต่ควรมีหลักฐาน เพื่อแสดงความน่าเชื่อถือด้วยครับ ถ้าพูดลอยๆแบบนี้ใครๆเค้าก็พูดได้ครับ อย่างจินเบย์ก็เหมือนกัน มันมีปัจจัยหลายต่อหลายอย่างที่บ่งบอกว่าจะได้เข้าร่วมกลุ่มหมวกฟาง อันนี้ ถ้าคุณเอามาบอกว่าจินเบย์จะได้เป็นพรรคพวกคนที่10ของกลุ่มหมวกฟางแน่ๆ อันนี้ค่อยน่าเชื่อถือครับ

tick_2011

• *
เฮ๊ยยย นั่นก้เว่อไปแร้วว ใครจะรู้ว่าจะออกมาเมื่อไหร่ เอาเป็นว่าเจอแน่ไม่ผิดหวัง ซาโบอะ จิงๆ

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
ภาพ ซาโบะ ตอนโต เหมือน  X เดร็ค เลย อ่า

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *

SpiRiT-Ice

• *
ในเนื้อเรื่องดราก้อนช่วยชีวิตคนๆนึงไว้จริงแต่ไม่ได้ระบุเด็กหรือผู้ใหญ่ ชายหรือหญิง เฉพาะนั้นไม่มีหลักฐานบอกเลยว่าซาโบะยังไม่ตาย

แต่โดยส่วนตัวแล้วคิดว่านั้นคือ ซาโบะ ครับแล้วที่เดาๆว่าจะเจอซาโบะเร็วๆนี้มันก็ไม่มีอะไรยืนยืนได้นิ
ผมคิดว่าถ้าเจอซาโบะเท่ากับว่าก็ต้องใกล้เจอดราก้อนแล้วคงไม่ใช่เร็วๆนี้หรอก(คงแล้วแต่อารมณ์คนเขียนมากกว่าว่าจะให้เจอช้าหรือเร็ว)

rorobinbin

• *
อาจเก่งแบบคาดไม่ถึงก้อได้นะครับ ซาโบ้เนี่ย

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
อาจเก่งแบบคาดไม่ถึงก้อได้นะครับ ซาโบ้เนี่ย

ถ้ายังไม่ตายนี่ เก่งแน่นอนครับ ตอนเด็กๆนี่ เก่ง พอๆกับ เอสเลยนะครับ ^^