หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุนคิดยังไงกับสถานะการตอนนี้ของเรื่องBLEACH  (อ่าน 18149 ครั้ง)

daneil

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมว่าตอนนี้อิจิโกะโดนหักหลังนะน่าสงสารมาก *glad*

daneil

• *
Re: คุนคิดยังไงกับสถานะการตอนนี้ของเรื่องBLEACH
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 00:55:29 »
ผมว่าที่พ่อโกะเลิกเปนยมูดเพราะว่าแผนการนี่และที่ให้ตราตัวแทนแล้วจับตาดูพ่อโกะคงรับไมไ่ด้เลยเลิกเปนยมทูดแล้วไอแผนนี่กะเริ่มตั้งแต่กินโจวพอหลังๆมากินโจวรู้เลยเลิกเปนยมทูดมันเลยแค้นและอยากจะจัดการยมทุด

daneil

• *
Re: คุนคิดยังไงกับสถานะการตอนนี้ของเรื่องBLEACH
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 00:59:51 »
ผมว่าตอนต่อไปโกะคงไปันกินโจว *attack*ก่อนและกะไปเกบ เบียคุยะ เรนจิ เคมปาจิ ฮิสึกายะ และกะไอหัวเกรียนนึกชื่อมะออกก 5555555มั่วได้โล่เลยผมไม่แน่นะอาจารเขาชอบหักมุมไม่แน่อาดไม่ันกินโจวกะได้อาดเปนพวกกะกินโจวแล้วกะไปช่วยไอเซนออกจากคุกและรวมตัวกับ   (เอาไว้พุ่งนี้ละกาน555ง่วง) *hoho* *haha* *attack* *damage* *dead*

Bello_ojaku

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Misa @Cleaning Studio manga
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 20:04:00 »
=v= ชอบมากขึ้น อยากให้ฮิเมะออกมามีบทมากๆ อ้ะ
อิจิตอนนี้สู้ได้แล้วนี้ สักวัน บลีชจะต้องแย่งบัลลังค์อันดับคืน !

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

DenItoRa

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 21:44:37 »
สุดท้าย อิจิโกะ ก็ชนะ กินโจว และก็ได้ฟังคำตอบจาก ทางโซโซลไซตี้ และอะไรสักอย่างก็บุกไป อีกโลกนึง ของหน่วย0 =w="

daneil

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 21:57:40 »
มีหน่วย0ด้วยหราไม่รู้นะเนี่ย แล้วหน่วย0ใครเปนหัวหน้าอะ

daneil

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 21:58:20 »
แล้วก็ราชันวิยยานคือใครอะ งง?  *rip*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 26 พ.ย. 2011 เวลา 22:40:32 »
ผมว่าที่พ่อโกะเลิกเปนยมูดเพราะว่าแผนการนี่และที่ให้ตราตัวแทนแล้วจับตาดูพ่อโกะคงรับไมไ่ด้เลยเลิกเปนยมทูดแล้วไอแผนนี่กะเริ่มตั้งแต่กินโจวพอหลังๆมากินโจวรู้เลยเลิกเปนยมทูดมันเลยแค้นและอยากจะจัดการยมทุด
อิชชินน่าจะเป็นยมทูตเต็มตัวมากกว่าเป็นตัวแทนนะจ๊ะ ดูจากเศษผ้าคลุมหัวหน้าหน่วยที่มีแล้ว แต่เหตุใดถึงเลิกเป็นก็ยังไม่อาจทราบได้ อาจจะใช้พลังจาดดาบขั้นสุดยอดจนพลังหมดเหมือนอิจิโกะก็ได้ เพราะตอนที่ส่งอิจิโกะไปพบเท็นซะ ซันเงสึในโลกปิดตาย อิชชินพูดเหมือนรู้ว่า
ทำไมเท็นสะซันเงสึจะไม่สอนขั้นสุดยอดให้ เหตุผลน่าจะเพราะถ้าใช้แล้วพลังจะหมดนั่นแหละ แต่ก็รอดูเฉลยกันต่อไป

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 22:10:25 »
เรื่องนี้หักมุมมากมายนะฮะ ตลอดๆ แต่ผมว่าเด่วต่อไปโกะต้องไปข้องเกี่ยวกับราชันย์ *disappoint*

Dewonlineaccount

• *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 23:29:38 »
ผมอยากไห้ไอเซนกลับมา  *attack*

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

1stChildren

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 21:39:22 »
ผมว่าภาคสุดท้าย(บทสุดท้าย)คงจะมีแค่25ตอน

เพราะว่าต้องคลี่คลายเหตุการณ์ต่างๆ และความลับที่ควรเปิดเผย(ย้ำว่าที่ควรเปิดเผย)อีกมากมาย

การต่อสู้ครั้งนี้คงเป็นการเดิมพันด้วยเมืองเซเรเทย์ และดินแดนต่างๆในโซลโซไซตี้ทั้งหมด

พวกควินซี่(ที่สามารถปลดปล่อยสวัสดิกะได้) คงวางแผนอะไรสักอย่าง(มั่นใจว่าคงไม่ใช่แค่ยึดอำนาจ13หน่วยพิทักษ์แน่นอน)

ป.ล. อยากได้อาจารย์เขียนบทบู๊ที่ทำให้ตัวละครสำคัญต่างๆถึงตาย(แต่เป็นการตายที่สมเกียรติ และไม่ตายทันทีในการต่อสู้)

เป็นกำลังใจให้อาจารย์ไทเทะเสมอ ขอให้เขียนการ์ตูนที่สนุกๆแบบนี้อีกนะครับ

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 18:02:09 »
อ้างถึง
ผมว่าภาคสุดท้าย(บทสุดท้าย)คงจะมีแค่25ตอน

เพราะว่าต้องคลี่คลายเหตุการณ์ต่างๆ และความลับที่ควรเปิดเผย(ย้ำว่าที่ควรเปิดเผย)อีกมากมาย

การต่อสู้ครั้งนี้คงเป็นการเดิมพันด้วยเมืองเซเรเทย์ และดินแดนต่างๆในโซลโซไซตี้ทั้งหมด

พวกควินซี่(ที่สามารถปลดปล่อยสวัสดิกะได้) คงวางแผนอะไรสักอย่าง(มั่นใจว่าคงไม่ใช่แค่ยึดอำนาจ13หน่วยพิทักษ์แน่นอน)

เจ๊ว่า 25 ตอน มันน้อยไปนะ ถึงเป็นภาคสุดท้าย แต่ก็เป็นการ์ตูนหลัก (เหมือนนารูโตะที่เจ๊ได้ข่าวว่าเข้าภาคสุดท้ายแล้ว)
อย่างน้อยก็คงสัก 100 ตอน กินเวลาสักปีสองปี ถึงจบ มันไม่เคลียร์ให้เราอ่านง่ายๆ ภายใน 25 ตอนหรอก _ _ll

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

1stChildren

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 08:20:12 »
อ้างถึง

เจ๊ว่า 25 ตอน มันน้อยไปนะ ถึงเป็นภาคสุดท้าย แต่ก็เป็นการ์ตูนหลัก (เหมือนนารูโตะที่เจ๊ได้ข่าวว่าเข้าภาคสุดท้ายแล้ว)
อย่างน้อยก็คงสัก 100 ตอน กินเวลาสักปีสองปี ถึงจบ มันไม่เคลียร์ให้เราอ่านง่ายๆ ภายใน 25 ตอนหรอก _ _ll

100ตอนก็ดีที่สุดไปเลย จะได้อ่านยาวๆๆๆๆ ไม่อยากให้จบเลย *glad*

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 12:24:34 »
อ้างถึง
100ตอนก็ดีที่สุดไปเลย จะได้อ่านยาวๆๆๆๆ ไม่อยากให้จบเลย

ไม่จบหรอกค่ะ ^^; แหม ใจเย็นๆ ภาคสุดท้ายแล้ว ไม่จบเร็วหรอกค่ะ ขืนจบเร็ว
อาจารย์ก็โดนด่าแหลกน่ะสิ แถมอาจารย์คิดภาคนี้มาตั้ง 5 ปีนะคะ _ _; ฮ่ะๆ

ขอให้จบโดยมีคู่เป็นอิจิฮิเมะด้วยเถิด (ขอแค่เนี๊ย)

nongbible

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 20:47:23 »
...........