หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องหมัดอัคคีของลูฟี่  (อ่าน 802103 ครั้ง)

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
Re: สงสัยเรื่องหมัดอัคคีของลูฟี่
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 18:01:06 »
คิดง่ายๆครับ  1. เกียร์2เฉพาะแขนและหมัด เพิ่มความร้อน(แบบร้อนสุดขีด)
2.ใส่ฮาคิเกราะเพิ่มพลังและป้องกันแขนและหมัดตัวเองจากความร้อนของเกียร์2
3. อัดผ่านอากาศในฟอง ทำให้ลดความเย็นจากน้ำได้นิดหน่อย
4. ระเบิดบึ้ม...กลายเป็นโก้โกครั้น
ปล. หลักการเดียวกับ  การใช้เหล็กมาลนไฟให้ร้อนแดงแล้วมาตีเป็นดาบ  (สังเกตควันจากความร้อนสุดๆที่มาพร้อมหมัด ร้อนอย่างนี้จิ้มอะไรก็ทะลุครับ) *dead*

ลูฟี่เป็นยางครับเขาแพ้ความร้อน ไฟ ดังนั้น......

ใช่ครับ ลูฟี่เป็นยางแต่ลูฟี่ใช้ฮาคิเกราะเคลือบไว้อยู่ไงครับ เพราะงั้นมันไม่ร้อนหรอก
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

notelai9

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: สงสัยเรื่องหมัดอัคคีของลูฟี่
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 12:06:48 »
คิดง่ายๆครับ  1. เกียร์2เฉพาะแขนและหมัด เพิ่มความร้อน(แบบร้อนสุดขีด)
2.ใส่ฮาคิเกราะเพิ่มพลังและป้องกันแขนและหมัดตัวเองจากความร้อนของเกียร์2
3. อัดผ่านอากาศในฟอง ทำให้ลดความเย็นจากน้ำได้นิดหน่อย
4. ระเบิดบึ้ม...กลายเป็นโก้โกครั้น
ปล. หลักการเดียวกับ  การใช้เหล็กมาลนไฟให้ร้อนแดงแล้วมาตีเป็นดาบ  (สังเกตควันจากความร้อนสุดๆที่มาพร้อมหมัด ร้อนอย่างนี้จิ้มอะไรก็ทะลุครับ) *dead*

ลูฟี่เป็นยางครับเขาแพ้ความร้อน ไฟ ดังนั้น......

ใช่ครับ ลูฟี่เป็นยางแต่ลูฟี่ใช้ฮาคิเกราะเคลือบไว้อยู่ไงครับ เพราะงั้นมันไม่ร้อนหรอก

ถูกต้องครับ *number1*

SouthSide

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • welcome to the south
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 18:18:48 »

ดูข้างหลังลูฟี่ ควันฟุ้งเลย   *้ั์cool* *้ั์cool*

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 09:42:07 »
 *rip* *rip* *rip* *rip*