Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

สงสัยเรื่องหมัดอัคคีของลูฟี่

หน้า: << < (2/10) > >>

marangone:

เป็นเพราะใช้ความเร็วสูงในการปล่อยหมัดให้เสียดสีกับอากาสจนเกิดเป็นความร้อน ครับ

ซันจิ มี เท้าไฟ

ลูฟี่ มี มือไฟ

สุดยอดจริงๆ

ป.ล ที่ผมอธิบายข้างต้นนั้น มั่วทั้งนั้นก๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบ โปรดอย่าเชื่อถือ ว่ะ ฮ่ะ ฮ่า  *damage* *damage* *damage*

hippylove:

--- อ้างจาก: marangone ที่ อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 19:28:56 ---เป็นเพราะใช้ความเร็วสูงในการปล่อยหมัดให้เสียดสีกับอากาสจนเกิดเป็นความร้อน ครับ

ซันจิ มี เท้าไฟ

ลูฟี่ มี มือไฟ

สุดยอดจริงๆ

ป.ล ที่ผมอธิบายข้างต้นนั้น มั่วทั้งนั้นก๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบ โปรดอย่าเชื่อถือ ว่ะ ฮ่ะ ฮ่า  *damage* *damage* *damage*

--- End quote ---

อ่าวกำ ผมกำลังจะคล้อยตามเลย ฮ่าาๆๆ *hoho*

แต่ผมไปอ่านเจอมานะครับ เกี่ยวกับ ข้อสันนิฐาน คือ เปรียบเทียบ ฮาคิ เป็นเหมือนจักระ ที่เป็นพลังที่มาจากจิตใจ
ดังนั้น มันแน่นอนอยู่แล้วที่จิตใจของคนเรามีลักษณะเฉพาะของตัวเอง อย่างสี ธาตุ รูปแบบ
อยากจักระที่มี ธาตุ ไฟ ลม ดิน น้ำ สายฟ้า
อย่างลูฟี่ ก็คงมีธาตุ ไฟละครับ

ข้อสันนิฐาน นะครับ ข้อสันนิฐาน จริงไม่จริงไม่รู้ มั่วๆเหมือนคุณ Marangone นั่นแหละ  *haha* *haha* *haha*

panndora:

*dontknow* ความจริงแล้วลูฟี่เอาน้ำมันรอนสันราดมือแล้วเอาไฟแช็คจุดอ๊ะป่าว *hoho*

hippylove:

--- อ้างจาก: panndora ที่ อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 20:01:36 --- *dontknow* ความจริงแล้วลูฟี่เอาน้ำมันรอนสันราดมือแล้วเอาไฟแช็คจุดอ๊ะป่าว *hoho*

--- End quote ---

คิดได้ยังไงเนี่ยยยยยยยยย  *shock* *shock* *shock* *shock*

okami:

*hoho* ฮาได้อีก แต่ว่าอยู่ในน้ำลูฟี่จะจุดไฟยังไงครับ

หน้า: << < (2/10) > >>

Go to full version