หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แผนเดียวกันรึเปล่า????  (อ่าน 22908 ครั้ง)

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: แผนเดียวกันรึเปล่า????
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 17 ส.ค. 2012 เวลา 10:33:35 »
ผมอ่านหลายๆกระทู้มีคนเดาถูกบ่อยเหมือนกัน ซึ่งเวลาผมอ่านก็ทำให้ยิ่งติดตามยิ่งขึ้น
แต่ผมขอเดานะ น่าจะคนละแผน แต่โลกใหม่การจะล้มพวกสี่จักพรรดิ์จำเป็นต้องมีพันธมิตร
อิอิ  *number1*
หาเรื่องหรา

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 18 ส.ค. 2012 เวลา 04:30:24 »
คนละแผนกันล้าน%ครับ
จากคำพูดคิดที่ว่า ตอนแรกคิดว่าลอว์มันบ้าที่ไปเป็นสุนัขรับใช้รัฐบาล ที่แท้ก็วางแผนเอาไว้
ซึ่งหมายความว่า คิดพึ่งรู้เรื่องนี้เอง จากตอนที่ลอว์ถูกซีซาร์จับนี่แหละ
ถ้าเดาจากเนื้อเรื่องที่ออกมา ความเป็นไปได้ที่ลอว์จะมาเจอกับคิด หลังจากเป็น7เทพแล้ว แทบเป็น0%
ส่วนแผนของลอว์กับลูฟี่ก็พึ่งวางแผนกับลูฟี่ตอน มาเจอกันที่เกาะนี่เอง สรุปแผนลอว์กับลูฟี่เรื่อง4จักรพรรดิ์กับซีซาร์ ก็เป็นแผนคนละแผน
กับที่พวก คิด อะพู โฮคิน จะมาที่เกาะนี่กัน ฟันธง (ฟันธงว่าคนละแผนเฉยๆนะ 555)

ล้านเปอร์เซนต์ จะ โหดไปมั้ยครับ *dead* 50/50 ก็พอมั้ง

แล้วลอว์เป็น7เทพโจรสลัด แล้วจะไปร่วมมือกับคิด ก็ไม่เห็นจะแปลกนิครับ ก็ไปสู้กับ 1-4 จักพรรดิ์ ไม่ได้เกี่ยวกับรัฐบาลโลกซักหน่อย *disappoint*

ปกติ รัฐบาลโลก หรือ 7เทพสลัด ก็ไม่ใช่พวกเดียวกับ พวก 1-4จักพรรดิ์อยู่แล้ว *dontknow*

จอมอสูร

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 13:52:57 »
ผมเองก็คิดว่าคนละแผนเหมือนกับหลายๆคน แต่ขอเสริมนิดนึงครับ
ลอร์ ลูฟี่ โซโล อาจมี สโม๊กเกอร์ ไปลุยกับ บิ๊กมัม
คิด โฮคิน อาฟู และคิดเลอร์ ไปลุยกับไคโด
ส่วนคนที่เหลือของ Supernova ไปลุยกันเองแต่หาคนเก่งๆมาเสริม
ปล. เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  *number1*