หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อุจิวะ คางามิ อีกหนึ่งต้องสงสัยที่คาดว่าเป็นโทบิ(มาดาระหน้ากาก)  (อ่าน 26322 ครั้ง)

ลี ซอง แม

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

นี่เป็นอีกคนนึงที่น่าสงสัย เพราะดูจากน่าเหี่ยวๆที่เราเห็นแค่แวบนึง ตอนที่จะเปฺิดหน้ากากให้ซาสึเกะดู ทำ
ให้รู้ว่าอายุอานามเขาน่าจะได้ และดูเหมือนเขาจะพูดถึง ฮิรุเซ็น(โฮคาเงะรุ่นที่3) โคฮารุ โฮมุระ และดันโซ เหมือนเคยสนิทสนมกันมาก่อนยังไงยังงั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 19:13:51 โดย ลี ซอง แม »

pitakchon

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
มีโอกาสเป็นไปได้

แต่ตัวละครนี้ไม่เคยมีบทเลย

ออกมาแค่แวบเดียว

mildloveshe

• *
ตระกูลอุจิวะ จริงๆมันก็มีหลายคนนี่นา แล้วทำไมปจบ.เหลือซาสึเกะละ 
อิทาจิฆ่าหมด หรือฆ่าแค่เฉพาะพ่อแม่อ้ะ

ลี ซอง แม

• *
ฆ่าทั้งตระกูลคับ(ที่อยู่ในหมู่บ้านตอนนั้นนะ) เหลือแต่ซาสึเกะคับ เพราะว่าฆ่าน้องชายตะเองไม่ลงคับ *glad*

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
ขอถามหน่อย จะบอกว่าอิทาจิ ฆ่าทั้งตระกลูหมดมันไม่ได้หรอกครับ คนในตระกูลของอุจิวะที่เก่งกว่า อิทาจิก็มีนิครับ

เผลอๆเดะก็มี อุจิวะ โผล่มาอีกก็ได้ใครจะไปรุ้ละครับ ^^

daneil

• *
จิงๆแล้วอิทาจิไม่ได้ฆ่าพ่อแม่มันหรอกมันให้โทบิฆ่าแล้วไอ้คนที่เก่งกว่าอิทาจิมันกะให้โทบิฆ่า ถ้าอิทาจิฆ่าคนเดียวป่านี้มันหอบ||ดกตายละคับอิทาจิมันขี้โรคด้วยแล้วที่มันแพ้ซาสึเกะเพราะว่ามันป่วยยุแล้วมันมีโรคปะจำตัว

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
จิงๆแล้วอิทาจิไม่ได้ฆ่าพ่อแม่มันหรอกมันให้โทบิฆ่าแล้วไอ้คนที่เก่งกว่าอิทาจิมันกะให้โทบิฆ่า ถ้าอิทาจิฆ่าคนเดียวป่านี้มันหอบ||ดกตายละคับอิทาจิมันขี้โรคด้วยแล้วที่มันแพ้ซาสึเกะเพราะว่ามันป่วยยุแล้วมันมีโรคปะจำตัว
รู้สึกว่ามันไม่ได้แพ้เพราะโรคประจำตัวนะ

แต่มันตั้งใจจะแพ้อยุ่แล้วไม่ใช่หรอ

ลองอ่านดูซักประมานตอน 396 - 405 ตอนไหนไม่แน่ใจ

bigkung

• *
รู้สึกว่ามันไม่ได้แพ้เพราะโรคประจำตัวนะ

แต่มันตั้งใจจะแพ้อยุ่แล้วไม่ใช่หรอ

ลองอ่านดูซักประมานตอน 396 - 405 ตอนไหนไม่แน่ใจ

ตั้งใจแพ้ครับ แต่กินยาเพื่อยืดอายุตัวเองมาเพื่อที่จะตายด้วยน้ำมือของ ซาซึเกะ เพื่อให้ซาซึเกะเบิกเนตรนิรันดิ์ โดยเอาตาของอิทาจิไปใส่ เพื่อให้เนตรของชิซุยที่ฝากไว้กับอีกาในตัวนารูโตะ แต่โชคไม่ดี ที่โดนคาบูโตะเรียกมาเจอกับ นารูโตะ ทำให้อีกาออกมาก่อน เสียแผนหมดเลย อิอิ

bigkung

• *
ผมมาลองนึกย้อนๆดูนะ มาดาระ มีชีวิตอยู่มานถึงยุคของ ซึจิคาเงะรุ่นที่(ท่านมู มัมมี่) เพราะเคยคุยกันอยู่ แล้วก็เคยควบคุมพลังสถิตร่าง3หางซึ่งตอนนั้นเป็น มิซึคาเงะรุ่นที่3(ฉากที่คิซาเมะเจอกับมาดาระในเงามืด ตอนนั้นมาดาระผมยาว) ผมคิดว่านั่นคือมาดาระตัวจริง ที่อยู่มาได้นานเพราะมีเซลล์ของรุ่น1อยู้ในตัว(ค่อนข้างมั่นใจจากฉากที่ มาดาระดึงเสือแล้วถามคาบูโตะว่า นายรู้คามลับเกี่ยวกับร่างของฉันด้วยหรอ)

แล้วก็ฉากที่ โทบิ ถอดหน้ากากให้ คิซาเมะดู คิซาเมะก็ อ๋อ คุณนั่นเอง(คงจะประมาณว่าจำได้ว่าเป็นชายคนที่ควบคุมมิซึคาเงะรุ่นที่3)

จะเป็นไปได้มั้ยที่ มาดาระสร้างโทบิจากเซลล์ของตัวเองหรือโคลนตัวเองไว้ก่อนจะตาย
ผมเชื่อว่าเซตวึก็คือผลงานของมาดาระที่เกิดจากเซลล์รุ่นที่1เหมือนกัน

ผมเดานะ เดาล้วนๆๆๆ เลย  *great*

kai08088

• *
 *rip* ผมคิดว่าน่ะว่า โทบิ คนที่ใส่หน้ากาก น่าจะเป็นเพื่อนของ คาคาชิ ตอนเด็ก ที่ไปทำ ภารกิจเเล้วโดนหินทับครึ่งตัว
 เเล้วให้เนตรเเก่ คาคาชิ 1 ดวง ไม่รุนะ เดาเอา เห็นหน้ามันคล้ายๆ *dead*

GooDEndinG

• *
ผมว่ามีส่วนนะคับ อายุ และประสบการณ์ต่างๆ ผมว่า เขายังไม่ตายหลอก !!

Champion420

• *
  • ฟอร์มหมาแก่
    • Jahmal420@hotmail.com/champion420
ผมว่า อิทาจิ มันรู้นะ ไม่ใช้โง่ๆ ที่มันบอกเกะ ว่า ถ้าเบิกเนตรได้ ณ ในตอนนั้น มันจะ มี3 คน เท่ากับ มี อิ เกะ แล้วก็ ใครอีก ล่ะ โทบิ ป่าว  แล้วโทบิ คือ ใครล่ะ ยิ่งคิดยิ่ง วกวน แต่ที่ แน่ๆอิทาจิ ต้องรู้

และ อีกอย่าง เซตซึ นี่มัน น่าจะอยู่มานานพอควรเลย ดึกดำบรร เลย วิชาคาถา อะไร นี่ โกงมาก
jahmalll

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
เห็นพัดืี่หลัง โทบิ ป่าว ไปหาข้อมูลว่า นอกจาก มาดาระ แล้ว มีใครที่ใช้พัดเป็นอาวุธบ้าง ในตระกูลอุจิวะ แล้วจะรู้เองว่าเป็นใคร  หุหุ

banksoi5

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ขอถามหน่อย จะบอกว่าอิทาจิ ฆ่าทั้งตระกลูหมดมันไม่ได้หรอกครับ คนในตระกูลของอุจิวะที่เก่งกว่า อิทาจิก็มีนิครับ

เผลอๆเดะก็มี อุจิวะ โผล่มาอีกก็ได้ใครจะไปรุ้ละครับ ^^
ถูกต้องครับ ก่อนหน้าที่อุจิวะ จะโดนกวาดล้างได้มีอุจิวะ คนหนึ่งที่อยู่นอกหมุ่บ้าน
ซึ่งคนๆนั้นก็คือ อุจิวะ โทริบิเซ็นจุ ซึ่งคนๆนี้เป็นลุกครัึ่งระหว่าง อุจิวะ ... กับ ฮิราชิมิ เซ้นจุ
ทำให้เขามีพลังของสองตระกูลอยู่ด้วยกัน พลังเนตรของอุจิวะ ที่พ่อของเขาได้มอบเนตรวงแหวนให้ เพราะเกิดมาโทริบิเซ็นไม่มีเนตรวงแหวน
มีแค่พลังของเซ็นจุซึ่งก็คือเคลื่อยนย้ายร่างแทรกเข้าไปในสะสารต่างๆได้ แต่ด้วยความที่พลังเนตรของอุจิวะนั่นทำให้ถูกเนตรวงแหวนควบคุม
ก็เลยคิดอะไรแปลกๆได้อ่ะครับ เช่น ก่อสงครามไงครับ

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เหลือ เนตรกระจกเงา3คน ก้อน่าจะเปน อิทาจิ ซาสึเกะ แล้วก้อมาดาระมั้งคับ ตอนนั้นมันอาจจะยังไม่ตาย โทบิไม่มีเนตรกระจกเงา(หรือว่ามันไม่ยอมใช้)

เรื่องพัดมันอาจจะไปจิ๊กมาดาระมาก้อได้

ไอเรื่อง อุจิวะ โทริบิเซ้นจู นี่ก้อเพิ่งเหนคาดว่าเปนสปอยใหม่คับ ผมก้อไม่แน่ใจเหมือนกัน

เซ็ตซึ เปนการทดลองเซลล์รุ่น1ป่ะ ? (ถ้าจำไม่ผิด)