หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม โฮคาเงะรุ่น1 มีเมียแต่ไม่มีลูก (เป้นหมันรึเปล่า)  (อ่าน 18699 ครั้ง)

banksoi5

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ท่านรุ่น1 มีลูกครับ ชื่อว่าฮิชารามิ เซ็นจุ เป็นลูกคนที่แรกอ่ะครับ
ลูกของรุ่นหนึ่ง ปัจจุบันนี้ยังไม่ตายครับ แต่ว่าอาศัยอยู่อย่างลับๆรอบชายป่าของแคว้นคุโมะ
เพราะหลังจากที่รุ่น1ได้ตาย ตัวเองก้ได้หนีออกจากหมู่บ้าน ตามที่พ่อได้สั่งไว้
ไม่มีทางครับ พ่อไม่น่าจะสอนลูกให้เป็นเหมือนที่โทบิคิดต้องการทำอยู่นะครับ  และไ่ม่มีเหตุผลอะไรที่ตระกูล เซนจู ต้องการพลังของเซียน6วิถีและต้องทำลายโคโนฮะกับฆ่าคนนับไม่ถ้วนครับ(ผู้ที่รู้ถึงพลังเซียน6วิถีและ10หางนั้นมีเพียงมาดาระครับ และตอนนี้คาบูโตะก็เริ่มจะรู้อีกคน) รุ่น1ก็เหมือนลูกคนเล็กของเซียน6วิถี มาดาระก็เหมือนลูกคนโต และความคิดจะเหมือนกัน จึงเหมือนอดีตที่ลูกคนโตสู้กับคนเล็ก และสานมาถึงปัจจุบัน
ที่เป็นอย่างนั้นเพราะถูกอำนาจของเนตรวงแหวนเข้าครอบงำครับ เพราะพลังเนตรของอุจิวะ นั้นถ้าใครควบคุมไม่ได้ก็จะถูกครอบงำ